Tập thể 11A1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

ƯỚC MƠ TRONG ĐỜI

3 posters

Go down

ƯỚC MƠ TRONG ĐỜI Empty ƯỚC MƠ TRONG ĐỜI

Bài gửi  boy_green_shirt1904 Thu Feb 25, 2010 11:20 am

Ngày đầu tiên hiện ở trường Đại học, thầy giáo phụ trách giới thiệu với chúng tôi một sinh viện đặc biệt. Tôi đứng lên khi có một bàn tay dịu dàng đặt lên vai, quay lại và nhìn thấy 1 bà lão nhỏ thó với nụ cười tạo sự sáng ngời trên toàn bộ gương mặt nhăn nheo của bà...
Tôi tò mò muốn biết điều gì đã thúc đẩy bà đi học vào lúc tuổi đã già
Trong suốt cuộc đời tôi luôn luôn mơ ước đạt được trình độ đại học và nay tôi đang thực hiện ước mơ đó.
Sau buổi học, chúng tôi trở nên bạn thân. Mỗi ngày trong những tháng sau đó, chúng tôi rời lớp học cùng nhau và trò truyện không dứt. Tôi luôn bị mê hoặc khi lắng nghe "cái máy thời gian" này chia sẻ sự hiểu biết và kinh nghiệm sống với tôi...
Vào thời gian cuối cùng của học kỳ, chúng tôi mời bà nói chuyện tại bữa tiệc của đội bóng. Tôi ko bao giờ quên những gì bà đã nói với chúng tôi hôm đó.
"... Có 4 bí quyết để luôn trẻ mãi hạnh phúc và thành đạt.
1.Bạn phải biết cười và tìm niềm vui mỗi ngày trong cuộc sống.
2.Bạn phải luôn có một ước mơ. Khi bạn đã ko còn ước mơ nữa, đó là lúc cuộc sống đối với bạn sẽ trở thành vô nghĩa. Có những người đi chung quanh chúng ta đã "chết rồi" mà ngay cả họ cũng ko biết điều đó
3.Có một sự khác biệt giữa trưởng thành và trở nên già hơn. Nếu bạn 19 tuổi, nằm trên giường cả năm và ko làm jì hết, bn vẫn trở nên 20t. Điều này ko phụ thuộc vào tài ba và khả năng của bạn. Nhưng để dc trưởng thaàn bn phải luôn tìm kiếm cơ hội thay đổi và vươn lên.
4.Ko có sự hối tiếc, với những người lớn tuổi họ ko bao jờ hối tiếc về những jì đã làm mà chỉ băn khoăn về những jì đã ko còn làm dc nữa..."[/list]
Một tuần lễ sau khi tốt nghiệp đại học, bà đã vĩnh viễn cuộc đời trong giấc ngủ bình yên. Hàng ngàn sinh viên đã tham dự tang lễ của bà để tỏ lòng tôn kính người đàn bà- bằng tấm gương của chính mình- đã dạy cho họ 1 bài học quý giá là ko bao jờ wá trễ để dc những jì mình mơ ước...

Yêu cầu ghi rõ nguồn.

Được sửa bởi admin_quocan ngày Thu Feb 25, 2010 11:33 am; sửa lần 1. (Reason for editing : thiếu nguồn)

boy_green_shirt1904
Binh Nhì
Binh Nhì

ƯỚC MƠ TRONG ĐỜI Empty Re: ƯỚC MƠ TRONG ĐỜI

Bài gửi  do_huy14 Mon Mar 01, 2010 7:33 pm

Bai` thi` hay nhung ko ghi nguon`
Vua` vo xung "toi" thi` bik ngay la` bai` copy roi`
do_huy14
do_huy14
Binh Nhì
Binh Nhì

ƯỚC MƠ TRONG ĐỜI Empty Re: ƯỚC MƠ TRONG ĐỜI